Manazarta

Manazarta
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na dangantaka
Haruffan manazarta

Manazarta ita ce dangantaka tsakanin abubuwa inda abu ɗaya ya tsara, ko kuma ya zama hanyar da za a haɗa ta ko danganta ta, da wani abin. Abu na farko a cikin wannan dangantakar ana cewa yana nufin abu na biyu. An kira shi suna don abu na biyu. Abu na biyu, shine wanda abu na farko yake nuni zuwa gareshi, ana kiran shi mai duba abu na farko. Suna yawanci magana ce ko magana, ko wasu wakilcin alama . Mai yin fassarar na iya zama komai - abu ne na abu, mutum, abin da ya faru, wani aiki, ko kuma ra'ayin da ba a fahimta.

References/Manazarta iya dauka a kan da yawa siffofin, ciki har da: a tunani, mai azanci shine ganewa cewa shi ne audible (onomatopoeia ), gani (rubutu), olfactory, ko tactile, wani tunanin jihar, dangantaka tare da sauran, [1] spacetime daidaita, m, ko alpha-Tazarar, abu na zahiri ko samar da makamashi. A wasu lokuta, ana amfani da hanyoyi waɗanda suke ɓoye ambaton da gangan daga wasu masu lura, kamar yadda yake a cikin rubutun kalmomi .[ana buƙatar hujja]

Abubuwan da aka ambata a cikin fannoni da yawa na ayyukan ɗan adam da iliminsu, kuma kalmar tana ɗaukar tabarau na ma'ana musamman ga abubuwan da ake amfani da su. An bayyana wasu daga cikinsu a cikin sassan da ke ƙasa.

  1. Treanor, Brian (2006). Aspects of alterity: Levinas, Marcel, and the contemporary debate. Fordham University Press. p. 41.

© MMXXIII Rich X Search. We shall prevail. All rights reserved. Rich X Search